FishShowClub Board

-'๑'- Fishshow Board -'๑'-
บอร์ดวัยรุ่น 18+ สมัครเป็นสมาชิกก่อนนะครับ
ถึงจะเห็นของเด็ดๆ (คำเตือนอย่าดูมากไประวังจะปลงเอานะครับ)
ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่เราจัดให้นะครับ ^^

Join the forum, it's quick and easy

-'๑'- Fishshow Board -'๑'-
บอร์ดวัยรุ่น 18+ สมัครเป็นสมาชิกก่อนนะครับ
ถึงจะเห็นของเด็ดๆ (คำเตือนอย่าดูมากไประวังจะปลงเอานะครับ)
ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่เราจัดให้นะครับ ^^

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เว็บบอร์ดวัยรุ่น 18+ ^^

2 posters

windows: ป้องกันใครแอบเขียนแผ่นซีดี

cheep
    cheep
    หัวหน้าภารกิจแก๊งค์ฟิตโช่
    หัวหน้าภารกิจแก๊งค์ฟิตโช่

ค่าความนิยม : 369
    แต้มสะสม : 5
    : 35

windows: ป้องกันใครแอบเขียนแผ่นซีดี Empty windows: ป้องกันใครแอบเขียนแผ่นซีดี

ตั้งหัวข้อ by cheep Wed May 20, 2009 11:02 pm

สำหรับวิธียกเลิกฟังก์ชันการเขียนและบันทึกแผ่นดีวิดี/ซีดี มีขั้นตอนดังนี้

1. กดปุ่ม Windows + R พิมพ์คำสั่ง regedit แล้วกดปุ่ม Enter
    บนคีย์บอร์ด

2. คลิกเข้าไปที่ HKEY_CURRENT_USER |Software | Microsoft |
    Windows | CurrentVersion | Policies | Explorer

3. ในกรอบด้านขวามือ เลื่อนพอยน์เตอร์เมาส์ไปที่บริเวณว่างๆ แล้ว
    คลิกขวา เลือกคำสั่ง New ตามด้วย DWORD (32-bit) Value จาก
    นั้นตั้งชื่อคีย์ว่า NoCDBurning

windows: ป้องกันใครแอบเขียนแผ่นซีดี Disable-dvd-cd-burning-2

4. ดับเบิ้ลคลิ้กบนรายการที่สร้างขึ้นมา ในช่อง Value data: ให้ป้อน
    ค่า 1 เข้าไป แล้วคลิ้กปุ่ม OK

windows: ป้องกันใครแอบเขียนแผ่นซีดี Disable-dvd-cd-burning-3

สำหรับการรีเซตให้ใช้งานได้เหมือนเดิมก็แค่แก้ค่าของ NoCDBurning
    ให้เป็น 0 แล้วรีสตาร์ท ฟังก์ชันเขียนแผ่นก็จะกลับมาพร้อมใช้งานเหมือน
    เดิมแล้วล่ะครับ

cheep : Smile
    k.nipun
    สมัครเข้าฟิตโช่
    สมัครเข้าฟิตโช่

ค่าความนิยม : 15
    แต้มสะสม : 0

windows: ป้องกันใครแอบเขียนแผ่นซีดี Empty Re: windows: ป้องกันใครแอบเขียนแผ่นซีดี

ตั้งหัวข้อ by k.nipun Mon Mar 15, 2010 8:52 am

ขอบคุณครับ

เวลาขณะนี้ Tue May 07, 2024 3:16 pm